17/05/2017

Sayansi "ngumu" kuhusu Afrika inavyofanyika... Uzunguni !


Ni miaka mingi sasa nimekuwa natafuta vitabu vya sayansi vinavyozungumzia bayoanuai na ikolojia ya bara ya Afrika. Nimetembelea vyuo vikuu vyote vya Afrika Mashariki, maktaba yote pamoja na maduka mengi ya vitabu, wala sijapata kuona vitabu vilivyoandikwa na wana sayansi wa kiafrika, katika kiswahili ama kiengereza (licha ya kifaransa). Sielewi kwa nini hapa Afrika inaelekea kwamba maprofesa na wana sayansi takriban wote hawapendi mazingira na nchi yao. Kwangu ni kitandawili kikubwa. Haileweki. 


Basi hapo chini nimebandika picha ya kitabu ninachosoma siku hizi kuhusu bayolojia na ikolojia ya mamalia ambao wanaishi Afrika. Vitabu hivyo — kwa sababu ni majuzuu sita (zaidi ya kurasa 3500) — ni vya ajabu kweli. Hivyo nimeweka pia video kuhusu mwandishi andamizi ambaye amejitolea katika kutunga toleo hilo kubwa.


                                                          






Hakuna maoni:

Chapisha Maoni